Sáng ngày 31/5, Trung tâm Công tác xã hội tỉnh Đồng Nai tổ chức ngày Quốc tế thiếu nhi 1/6 cho các cháu đang được chăm sóc, nuôi dưỡng tại Trung tâm. Tham dự có Bà Nguyễn Thị Mộng Thu - Phó Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội, đại diện Hội Chữ Thập đỏ tỉnh, Công đoàn bộ phận Công ty BiBiCa thành phố Biên Hòa, cán bộ, nhân viên và các cháu thiếu nhi của Trung tâm Công tác xã hội.
![156_800_05062024134314.jpg](/TinTucHinhAnh/156_800_05062024134314.jpg)
Bà Nguyễn Thị Mộng Thu - PGĐ Sở tặng quà 01/6 cho các cháu
Bà Nguyễn Thị Mộng Thu - Phó Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội thăm và tặng quà cho các cháu thiếu nhi tại Trung tâm Công tác xã hội tỉnh Đồng Nai nhân Ngày Quốc tế thiếu nhi 1-6, chúc các cháu thiếu nhi luôn vui vẻ, khỏe mạnh, hạnh phúc, vâng lời các thầy cô giáo, và luôn xứng đáng là con ngoan trò giỏi, cháu ngoan Bác Hồ, và chúc các cháu có một mùa hè sôi động, hồn nhiên, đáng yêu, với những hoạt động vui chơi bổ ích. Đồng thời Bà Nguyễn Thị Mộng Thu gửi lời cảm ơn đến tập thể cán bộ, nhân viên đã ngày đêm chăm sóc cho 70 cháu nói riêng và gần 350 đối tượng nói chung, giúp các cháu có được cuộc sống vui tươi, ấm áp, hạnh phúc.
![256_800_05062024134314.jpg](/TinTucHinhAnh/256_800_05062024134314.jpg)
Đại diện Hội Chữ thập đỏ tỉnh và Công ty Bibica BH tặng quà cho các cháu
Đồng thời, Bà Nguyễn Thị Mộng Thu - Phó Giám đốc Sở căn dặn cán bộ nhân viên phải luôn quan tâm, chăm sóc, giáo dục, động viên và dành toàn bộ những gì tốt đẹp nhất cho các cháu. Tạo cho các cháu sân chơi mùa hè bổ ích, an toàn, chú ý phát hiện những cháu có năng khiếu, thế mạnh để đào tạo, bồi dưỡng, đầu tư chuyên sâu, nhằm phát triển nhân tài cho đất nước, xã hội.
![356_800_05062024134314.jpg](/TinTucHinhAnh/356_800_05062024134314.jpg)
Em Trần Thủy Tiên (10 tuổi) cảm ơn Ban lãnh đạo Sở LĐ-TBXH
Thay mặt 70 em thiếu nhi đang sinh sống tại Trung tâm Công tác xã hội tỉnh, em Trần Thủy Tiên (10 tuổi) gửi lời cảm ơn đến ban lãnh đạo Sở, các tổ chức, mạnh thường quân đã đến thăm và tặng quà cho các cháu và các cô chú cán bộ, nhân viên Trung tâm Công tác xã hội. Kính chúc các cô chúc lãnh đạo, mạnh thường quân luôn mạnh khỏe, hạnh phúc, thành công trong công việc. Đồng thời, em hứa sẽ chăm ngoan, học giỏi để xứng đáng với sự quan tâm, chăm sóc của các cô chú lãnh đạo tỉnh, cán bộ, nhân viên của Trung tâm.
MỘT SỐ HÌNH ẢNH TỔ CHỨC NGÀY 1/6.
![456_800_05062024134314.jpg](/TinTucHinhAnh/456_800_05062024134314.jpg)
![556_800_05062024134314.jpg](/TinTucHinhAnh/556_800_05062024134314.jpg)